Đại hội Thể dục thể thao ngành Giáo dục và Đào tạo tỉnh Gia Lai lần thứ VIII năm 2017, trường Cao đẳng Sư phạm Gia Lai tham gia khối CBGV. Kết quả sau những ngày thi đấu sôi nổi tại hội thao Đoàn Cao đẳng Sư phạm Gia Lai đạt 1 Huy Chương Bạc môn bóng đá nam, 3 Huy Chương Đồng: 01 huy chương đồng môn Bóng bàn đôi nam nữ, 01 huy chương đồng môn Bóng bàn đơn nữ và 01 huy chương đồng Môn Cầu lông đôi nam nữ, xếp hạng 16/50 đoàn khối CBGV. . Một số hình ảnh tại hội thao: